Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วีซ่าศึกษาต่อเยอรมันผ่านแล้ว เย๊ๆๆ เลยเอาข้อมูลที่น่าสนใจมาฝากกันครับ  

สวัสดีครับพี่น้องชาวไกลบ้านทุกท่าน

จากที่เคยสอบถามและหาข้อมูลเกี่ยวกับการเรียนภาษาและการศึกษาต่อระดับปริญญาโท ปริญญาเอกที่เยอรมัน

ผมได้รับข้อมูลดีๆ จากพี่น้องชาวไกลบ้าน โดยเฉพาะคุณ DasIstToll ที่ให้ข้อมูลอย่างละเอียดและถูกต้อง

รวมทั้งที่ผมได้ประสบมา ก็เลยขอนำมาเรียบเรียงเผื่อท่านที่สนใจในการไปศึกษาต่อที่ประเทศเยอรมนีนะครับ

ให้ข้อมูลส่วนตัวหน่อยครับว่า ผมจะไปศึกษาต่อระดับปริญญาโทที่ประเทศเยอรมนี โดยได้รับทุนจากหน่วยงานราชการแห่งหนึ่ง

โดยแหล่งเงินทุนได้ให้เรียนภาษาด้วยเป็นระยะเวลา 1 ปี และปริญญาโทอีก 2 ปี รวมเป็น 3 ปี

หลังจากที่ได้รับทราบผลของทุน ผมก็เริ่มศึกษาหาข้อมูลทั้งจากเว็บไซต์ต่างๆ และสอบถามจากพี่น้องห้องไกลบ้าน ก็ได้ข้อมูลดีๆ โดยเฉพาะการค้นหา

สถาบันการศึกษา ผมแนะนำเว็บไซต์แห่งนี้ครับ http://www.daad.or.th/ มีข้อมูลเกีอบทุกอย่างเกี่ยวกับการศึกษาต่อที่ประเทศเยอรมนี

ยกเว้นเรื่องการขอวีซ่าในส่วนของการเตรียมเอกสาร ดังนั้น ผมจึงหาข้อมูลการขอวีซ่าจากแหล่งอื่น ซึ่งก็คือจากพี่น้องห้องไกลบ้านนี่เอง ซึ่งเริ่มจาก...

จากคุณ : ไอ้คุณแหลม
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 00:16:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com