Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::+ แ ช ร์ ป ร ะ ส บ ก า ร ณ์ ข อ วี ซ่ า อ เ ม ริ ก า ::+*:+*  

ก่อนอื่นต้อง ขอโทษด้วยนะครับที่มาแช์ประสบการณ์ ขอวีซ่าที่เมกาช้าไป

ติด นู้นนี้นั่นอยู่พักนึง วันนี้ได้โอกาส ขอเข้าเข้าเรื่องแล้วกันนะครับ

เริ่มต้นที่ คิดได้ว่า ถึงเวลาที่ตัวเองต้องเรียนต่อซักที  - -  มาคิดได้ก็ เป็นพนักกงาน บริษัท ปาเข้าไปก็จะ 6 ปีแล้ว

หลังจากที่ตัดสินใจว่าจะเรียนต่อ แต่ผมก็วางแผนว่าจะ เรียนภาษาก่อน ซัก 6 เดือน ติดต่อที่เรียนไว้แล้ว

หลังจากที่ได้ I-20 มาก็ เริ่มคุยกับพี่  เอเจนซี่....ขอเรียกเป็นพี่เล็กแล้วกันนะครับ ^^

ก็มาคุยรายละเอียดกันว่า ต้องเตรียมอะไรบ้าง นู้น นั่น นี่  ที่ผมเป็นห่วงก็เรื่อง  statement นี่ละครับ ตังก็ตั้งเยอะ เค้าบอกว่า เรียนโท มีซักล้านนึงไว้โขว์ เซฟๆ

ผมนี่มาเปิดดูของตัวเอง   - -  ตังเก็บก็นะ  เดือน ชนเดือน ไหนจะ ผ่อนคอนโด  ผ่อนรถ  หนี้บัตรอีก  ตังเก็บมีที่ไหนเล่า  เลยต้องขอให้ทางบ้านช่วย ><

ก็เตรียมเอกสารอยู่พักนึง ของผมที่เตรียมยื่นไปก็ หลักๆเลยก็ตามนี้

DS156-157-158
ใบนัด
I-20
statement   + 6 month
จดหมายจาก มหาลัย เมกา
จดหมายรับรองจากที่ทำงาน เก่า
จดหมายรับรองจากที่ทำงาน ปัจจุบัน
ทะเบียนบ้าน
passport

============================================

จากคุณ : Ain't No Mountain High Enough
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 21:45:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com