Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[.....ผมอยากไปเรียนภาษาที่ออสเตรเลียหรือนิวซีแลนด์ประมาณ3-6เดือน ต้องเริ่มต้นยังไงบ้างครับ....]]  

คือผมไม่เก่งภาษาอังกฤษครับ ผมอยากไปเรียนไปฝึกภาษาระยะสั้น 3-6 เดือนน่าจะพอ
ประเทศที่อยากไปคือ ออสเตรเลียหรือนิวซีแลนด์ อยากไปนิวซีแลนด์มากกว่านิดนึง

อายุ22 เพิ่งจะเรียนจบ ป.ตรีครับ อยากไปเพื่อฝึกให้ได้ภาษาอังกฤษครับ น่าไปไหมครับ ตอนนี้ยังหางานไม่ได้ ไปเรียนภาษาไปพลางๆ
งบประมาณ2-250,000 พอจะอยู่ได้ไหมครับ ที่สำคัญคือ "ต้องเริ่มต้นยังไงบ้างครับ"
ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

จากคุณ : poa_busy
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 53 23:30:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com