Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สนใจอยากไปทำงาน+เรียนภาษาที่ออสเตรเลีย ๑ ปีค่ะ อยากได้คำแนะนำหน่อยค่ะ  

คือ ที่ไปเนี่ยะตั้งใจไปเอาภาษา เป็นเวลา ๑ ปี ค่ะ
ว่าจะเรียนภาษาด้วยทำงานด้วย
แต่หลักๆคือเน้นทำงานค่ะ...เพราะเราคงต้องส่งตัวเองเรียนค่ะ
ครอบครัวให้แค่ค่าเครื่องบินค่ะ

ที่ไปเราหวังว่าจะสามารถสื่อสารภาษาอังกฤษได้บ้าง
พอครบ ๑ ปีตั้งใจจะกลับเมืองไทยและหางานทำค่ะ

เราไม่อยากไปนาน เพราะงบจำกัดค่ะ
อีกอย่างเราแค่ต้องการภาษาเพื่อมาใช้ในการทำงานที่เมืองไทย
อยากจะพอสื่อสารได้ พูดได้ ไปสมัครงานได้บ้าง
เลยอยากถามว่าระยะเวลา ๑ ปีเนี่ยะ
มันน้อยไปมั๊ยคะถ้าเราจะไปเพื่อเอาภาษา

ตอนนี้อยู่ช่วงตัดสินใจว่าจะไปดีมั๊ยเลยถามแค่นี้อ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : รักเมืองไทย
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 53 18:57:47 A:180.180.140.245 X: TicketID:126248

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com