Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==== ช่วยหาที่เรียน IELTS หน่อยค่ะ ====  

British Council (2 คน)
  IDP (1 คน)
  New Cambridge (4 คน)
  Kaplan (1 คน)
  IELTS INSTITUTE (1 คน)

22.22%
  British Council (2 คน)
 11.11%
  IDP (1 คน)
 44.44%
  New Cambridge (4 คน)
 11.11%
  Kaplan (1 คน)
 11.11%
  IELTS INSTITUTE (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 9 คน

รบกวนเพื่อนๆบอร์ดนี้ช่วยโหวตที่เรียน IELTS หน่อยค่ะ เรียนที่ไหนที่ให้ผลดีที่สุดคะ
ยังไม่เคยทดลองสอบสักครั้งเพราะค่าสอบแพง อยากสอบครั้งเดียวใช้ได้เลย

ต้องการผลประมาณ 6.5 ค่ะ
คิดว่าตัวเองมีปัญหาด้านwriting เพราะไม่ชอบgrammar
ส่วน speaking พอใช้ได้ listening มีปัญหานิดหน่อย

ใครมีที่แนะนำที่อื่นที่น่าสนใจก็แนะนำเข้ามาได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ
จุ๊บๆ

จากคุณ : เทวดามหาภัย
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 00:43:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com