Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการขอ Visa กันเถอะค่ะ สงสัยจังเลยค่ะ  

ว่าด้วยเรื่องของการขอ VISA กันเถอะค่ะ ไปอ่านใน Embassy of Sweden Bangkok มา
ได้ความว่าเราต้องเตรียมดังนี้ค่ะ

1. รูป ถ่าย 2 ใบ สำหรับทำ Visa
2. Application Form สำหรับขอ Visa
3. Letter of Acceptance จากมหาลัย
4. กรมธรรม์ (ไปเรียน 1 ปีต้องมีคะ)
5. Bank Certificates หนังสือรับรองฐานะทางการเงิน (The level of funding required is equivalent to SEK 7,300 per month)
6. Passport

ขาดตกอะไรไปหรือเปล่าค่ะ ใครทราบบอกดว้ยนะค่ะ ^^

คำถามค่ะ
1. Address in Sweden >> ยังไม่มีเลยค่ะ ต้องกรอกยังไงอ่ะค่ะ
2. I expect to enter Sweden on ............ and I plan to leave Sweden on .............
ยังไม่มีตั๋วเครื่องบินเลย จะกรอกว่าอะไรค่ะ ทั้งไปและกลับ ?? หรือว่าต้องซื้อตั๋วเครื่องบินก่อน??

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ งงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : T.
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 53 15:05:14 A:58.8.54.113 X: TicketID:261822

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com