Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แป้งตัวเล็กพาเทียว นาโงย่า 1-8 may 2010  

yokoso japan ka visit to nagoya การผจญภัยครั้งนี้เริ่มจากเพือนอ้ำมาถามเรืองวีซ่า เพราะจะพาพ่อไปเทียว หา พี่สาว แป้งก็เลยขอติดไปด้วยแต่ไม่ได้รู้จัก พี่สาวและญาติๆของเพือนเลย ก็เลยไม่รู้ว่าหนทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร แต่ยังไงก็สู้ตายค่ะเริ่มทำวีซ่าตั้งแต่ต้นเดือนเมย.แต่ติดม็อปติดโน่นนี้แต่แป้งเชือว่ายังไงก็ต้องผ่านไปได้ด้วยดีแต่เพือนอ้ำนี้สิ ปวดหัวกับการทำวีซ่าและหาตั๋วมาก แต่ เราก้ได้นางเอกของเรืองคือ พี่จิ๊บ ต้องขอบพระคุณมากๆสำหรับการช่วยเหลือ ทำวีซ่า หาตั๋วได้ราคา ของ jal 18500+ 462.5=18962.50 ถูกมากมายซึ่งราคาเช็คถูกสุดคือ 23500 ต้องขอบพระคุณจริงค่ะ พวกเราแลกเงินไปคนละ 58000 เยน นะคะ เพราะว่าทีพักฟรี ได้รับการอนุเคราะห์โดย  พ่อใหญ่่ แสวง ศาลางามค่ะ คนนี้ต้องขอบพระคุณมากๆ ในทุกเรือง สโลแกน ของเขา คือ '" มีอะไรถามผม พอ ถามจริงๆ มีสมองหรือเปล่ามีไหมสมอง "" คนต่อ มา แม่ครัวผู้ใจดีมากมาย กับอาหารอร่อยๆทุกมื้อค่ะ พี่อ้อ วาสนา พี่สาวอ้ำค่ะ ขอบคุณสำหรับ ลาดหน้า คาเรอุด้ง ยำวุ้นเส้น ฯลฯ  พี่ไสว โทโมะซัง นีน่า ทีพาไปเทียวภูเขา ไปชอปปิ้งนะค่ะต่อมา พียูริ ทากาชิซังที่พาไปดูฟุจิซังคะ พีแหม่ม น้องยูน พี่โย กับอาหารอร่อยๆ ณ ตรังเรสเตอรอง ค่ะ พี่ ไม และ สามี ที่มาเยียมเยียนได้รู้จักกันคะ คุณแม่ ที่พาพวกเราไปทานขนมจีนที่บ้านนะคะ พี่หนิงและสามีทีพาพวกหนูไปส่งและช่วยเหลือทุกอย่างที่สนามบินค่ะ ขอบคุณทุกท่านๆมากนะคะถ้าตกหล่นประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ และเพือนๆในห้อง ไกลบ้าน ทุกท่าน คุณป้าพนอจันสำหรับข้อมูลและคำแนะนำค่ะมาเริ่มเทียวกันเลยค่ะ

จากคุณ : แป้งตัวเล็ก
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 53 20:39:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com