Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียน TOEFL ที่ไหนดีครับ ระหว่าง  

AUA (0 คน)
  Kaplan (2 คน)
  Princeton Review (3 คน)

0.00%
  AUA (0 คน)
 40.00%
  Kaplan (2 คน)
 60.00%
  Princeton Review (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

ผมอยู่ในระหว่างเตรียมตัวไปเรียนต่างประเทศครับ
คาดว่าจะเป็นอเมริกาครับ

สอบ Toefl ครั้งแรกได้ 77 ibt ครับ
แยกเป็น
Reading 20
Listening 28
Writing 18
Speaking 11

อยากได้ที่ๆ สามารถช่วยให้คะแนน speaking กับ writing เพิ่มได้ครับ
เป้าหมายคือ 100 คะแนน

ไม่ทราบว่ามีที่ไหนที่พอจะแนะนำบ้างครับ

ที่ผมได้รับคำแนะนำมามีสามที่คือ
AUA อ. ผมบอกว่าที่นี่สอนภาษาอังกฤษครับ ไม่ได้สอนให้สอบอย่างเดียว
Kaplan เพื่นแนะนำว่าดี ถ้าตั้งใจ

ปล. ไม่จำกัดด้านเวลาครับ เรียนได้ตลอก เช้าถึงเย็น ทุกวัน

จากคุณ : Adios2nd
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 15:28:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com