Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนสำหรับคนที่ไปศึกษาต่อต่างประเทศ โปรดอย่าเลือกเอเจ้นท์นี้เด็ดขาด  

สวัสดีคะทุกๆ ท่าน

ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่มีัปัญหากับเอเจ้นท์(ตัวแทน)ด้านศึกษาต่อต่างประเทศ อันนี้ไม่ได้เกิดจากดิฉันโดยตรง แต่เกิดกับน้องชายของดิฉันค่ะ

เอเจ้นท์ที่ตั้งอยู่ถ.รัชดา  อาคารฟอร์จูนทาวเวอร์ชั้น 3 คะ

เกิดจากที่ว่าน้องชายดิฉันเรียนอยู่ที่ประเทศฝรั่งเศส แล้วดำเนินเรื่องการต่อวีซ่า โดยมีเอเจ้นนี้ดูแลค่ะ ซึ่งทางเจ้าของ(จริงหรือไม่) ได้บอกกับทางครอบครัวดิฉันค่ะ ว่าเราสามารถดำเนินการขอวีซ่าได้โดยไม่ปัญหา เพราะทางเรารู้จักกับเจ้าหน้าที่ของสถานฑูตฝรั่งเศส ซึ่งง่ายต่อการติดต่อ แล้วก็จะได้วีซ่านักเรียนในประเทศฝรั่งเศส นานหนึ่งปีค่ะ แต่ทราบไหมคะว่า ณ ตอนนี้น้องชายดิฉันยังไม่ได้วีซ่าฝรั่งเศส แล้วก็จะมีปัญหาที่ว่าจะไม่ได้เข้ามหาวิทยาลัยต่อที่เลอเกอดองเบอ แล้วก็ไม่มีสิทธิ์เข้าประเทศฝรั่งเศสอีก ซึ่งก่อนหน้านี้ก็มีปัญหาอยู่แล้วสองรอบ ซึ่งรอบแรก เป็นเอเจ้นใหญ่ที่สุดในกรุงเทพ มีสถาบันสอนภาษารอบโลกค่ะ ได้ดำเนินการให้แต่ได้วีซ่าระยะสั้น ทางเราก็ตัดสินใจไม่เลือกที่จะทำต่อ ดังนั้นเลยไปติดต่ออีกทีหนึ่ง ซึ่งทางเอเจ้นท์ทีว่าข้างต้นได้แสดงศักยภาพว่า ทางเขาสามารถดำเนินการได้ทั้งหมดแล้วจะได้วีซ่านาน แต่เป็นไงค่ะ แย่มากค่ะตอนนี้น้องก็ไม่ได้ ทางเอเจ้นไม่รับผิดชอบ หายหัว ไอ้ที่แสดงว่าตัวเองมีเส้น เส้นไรอ่ะคะ เส้นประจิ๋วหรอค่ะ
ไม่มีเส้น แต่อยากได้เงินค่าต่อวีซ่า พอต่อได้แล้วก็จบกัน แล้วตอนนี้น้องต้องรอกลับประเทศไทยอย่างเดียว แล้วก็ไม่มีสิทธิ์กลับเข้าประเทศฝรังเศสแล้วค่ะ แล้วที่เสียเงินไป มีแต่เราเสียกับเีสีย

อย่าไปเลยนะคะ ตัวแทนศึกษาต่อต่างประเทศ เรยนนอกเนี่ยอ่ะคะ แย่มาก

ตอนนี้แม่ร้องไห้อย่างเดียว กลัวน้องชายกลับมาไม่ได้ ไอ้เราทำอะไรไม่ได้
เพราะเรียนอยู่ที่สกอตแลนด์  ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง มาเล่ากันให้ฟังบ้างนะคะ อยากให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณในการเลือกค่ะ ควรมีเอเจ้นท์อย่างน้อย สามที่ค่ะ เผื่อว่าจะเป็นตัวเลือกและcompare ด้านต่างๆค่ะ

จำไว้นะคะ ว่าเอเจ้นท์ทำธุระหรือรับเงินให้เราเสร็จก็จบกันแล้วอ่ะคะจริงๆ

จากคุณ : Creamy Blossom
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 53 22:54:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com