Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ ปรึกษาเรื่องเรียนต่อ ป.โท ใน UK ค่ะ ++  

สวัสดีค่ะ  ตอนนี้หนูเรียนอยู่ปี 4  คณะบัญชี  จุฬาฯ อ่าค่ะ
ตอนนี้เกรดอยู่ในระดับเกียรตินิยมอันดับสอง
เคยสอบ IELTS  ได้ 7.0 ค่ะ  (( ก่อนหน้านี้จะยื่นเข้า BBA ))
พอดีสนใจจะต่อป. โทในประเทศอังกฤษ
ด้าน MBA  ไม่ก็ Msc  พวก Information System ค่ะ

แต่คือไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นหาข้อมูลอย่างจริงๆจังๆได้ที่ไหน
เช่น  

- การ apply เข้ามหาวิทยาลัยพวก TOP10  คุณสมบัติส่วนใหญ่อะไรบ้าง
แล้วหาข้อมูล  ติดต่อ contact ยังไงคะ  

เห็นมีพี่ๆหลายคนเรียนที่ oxbridge  imperial  warwick
เข้ายากมั้ยคะ ... ?

- ค่าใช้จ่ายทั้งหมดในการใช้ชีวิตอยู่ที่นั่น  รวมค่ากินอยู่เที่ยว  โดยประมาณ

อีกคำถามหนึ่งที่สำคัญค่ะ  
คือ  กำลังลังเลว่า  เรียนจบแล้วจะไปต่อ ป.โทเลย
หรือว่าควรทำงานสัก 1-3 ปี ให้มีประสบการณ์ก่อนแล้วค่อยไปดีคะ

ต้องขอโทษที่ถามคำถามกว้างมากๆนะคะ
เพราะวันนี้เพิ่งคุยกับที่บ้านอย่างจริงจังว่าจะต่อโทที่นี่
เพิ่งเริ่มค้นหาข้อมูลเอง  เลยขอมาสอบถามพี่ๆในที่นี้ก่อนค่ะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนสำหรับคำตอบและคำแนะนำล่วงหน้านะคะ : )

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 53 14:58:48

จากคุณ : Makeuplism
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 53 14:56:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com