Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่องระบบการศึกษาที่ออสเตรเลียค่ะมันมีแบบจบอัสสัมต่อเอแบ็คได้เลย แบบนี้มีมั๊ยคะ{แตกประเด็นจาก H9402804}  

คือเราไม่รู้ะบบบการศึกษาของออสเตรเลียค่ะว่า สมมุติ

1.ถ้าร.ร. รัฐบาลเรียนเมืองไหนรัฐไหน ก็มีการเรียนการสอนดีมาตรฐานเดียวกัน อย่างนี้รึเปล่าคะ หรือ แตกต่างจากประเทศไทย ที่ถ้าเรียนโรงเรียนรัฐในเมืองหลวงจะดีกว่า แถบภาคอิสานสื่อการเรียนการสอนจะไม่พร้อมแบบนั้นน่ะค่ะ

2.หรือที่ออสมีระบบนี้แบบไทยรึเปล่า เช่นจบม.ปลายสาธิตเกรดถึงเข้ามหาลัยสาธิตได้เลย หรือ อัสสัมต่อเอแบ็คได้เลยอาจต้องสอบแข่งแต่คู่แข่งน้อยกว่าแบบนี้น่ะค่ะ (ถ้ามีระบบแบบข้อ2นี้เหมือนไทยจะได้ย้ายเลยไม่ต้องรอจบไฮสคูลที่อินเดียน่ะค่ะ)

สรุป คือ ถ้ามันมีระบบที่ว่าจบไฮสคูลนี้สามารถเรียนต่อมหาลัยดังได้เหมือนไทยก็กะจะย้ายให้เร็วที่สุดเลยค่ะ แต่ถ้าไม่มีระบบแบบนี้ก็กะรอให้เค้าเรียนจบไฮสคูลที่อินเดียก่อน

จากคุณ : อยากไปอลาสก้า
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 53 12:02:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com