Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนหน่อยค่ะ ช่วยแต่งประโยคภาษาอังกฤษหน่อยค่ะ กำลังเขียน essay อยู่ค่ะ  

สวัสดีค่ะ ต้องขออนุญาตรบกวนพี่ๆห้องไกลบ้านหน่อยนะคะ

พอดีหนูกำลังเขียน essay สำหรับการสัมภาษณ์ visa F1 ไปเรียนภาษาที่ LA 6 เดือนค่ะ (คอร์ส toefl)

ถ้าต้องการบอกว่า (เอาคร่าวๆนะคะ)
"ต้องการเรีียนเพื่อ improve ภาษาอังกฤษเพื่อสอบผ่าน toefl iBtให้ได้คะแนน 70 และนำคะแนนมาใช้ในการสอบเข้าเรียน MBA english program ที่จุฬาฯ เพื่อความรู้มาใช้ในหน้าที่การงานตำแหน่ง product manager และเพื่อนำมาบริหารกิจการของพ่อ (ร้านยา) ในอนาคตหลังจากพ่อเกษียร"
และเกี่ยวกับความผูกพันในประเทศไทยน่ะค่ะ (พ่อเป็น sponsor)
"พ่อเป็นเจ้าของกิจการร้านยาในประเทศไทย มี 2 สาขา หลังจากเราเรียนกลับมาอยากจะทำงานในตำแหน่ง product manager และหลังจากพ่อเกษียรเราต้องรับช่วงต่อกิจการที่บ้าน และเราจะใช้ความรู้ที่เราได้เรีึยน MBA เพื่อบริหารกิจการที่บ้านให้ดียิ่งขึ้น"

คือนู๋ต้องบอกอนาคตอันไกลขนาดนี้ไม๊คะ หรือดีแล้วเค้าจะได้เห็นว่าเราจะกลับไทยชัวร์ๆ เพราะร้านยาของพ่อก็ต้องการลูกที่จบเภสัชมาสืบทอด และอีก 8 ปีพ่อจะเกษียร เราเลยอยากทำงานในตำแหน่ง product manager ก่อนที่จะต้องมาเป็นอาซิ่มอยู่ร้านยา (อิอิ)

รบกวนหน่อยนะคะหนูแต่งเรียงความไม่เก่งค่ะ และถ้าเราบอก จนท ตอนสัมภาษณ์วีซ่าประมาณนี้จะมีโอกาสได้มากน้อยแค่ไหนคะ statement ของ sponsor 5 ล้านค่ะ

ขอบคุณพี่ๆนะคะ

จากคุณ : Natta Rx
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 53 14:31:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com