Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถือเงินสดเข้าอังกฤษได้มากสุดเท่าไรครับ  

หาข้อมูลได้ที่ไหนครับ พอดีผมจะถือเงินประมาณ 10,000 ปอนด์เข้าอังกฤษ ไม่ทราบว่าจะติดปัญหาอะไรรึเปล่าครับ  

ผมไปเรียนต่อครับ วางแผนเอาเงินไปสองส่วนครับส่วนที่หนึ่ง แลกTraveller cheque ไปสำหรับค่าเรียนและค่าใช้จ่ายต่างๆ
 ส่วนที่สอง ผมมีเงินปอนด์แลกไว้อยู่แล้วครับ ถ้าจะต้องเปลี่ยนเป็นTraveler cheque มันจะต้องแลกเป็นบาทก่อนแล้วแลกกลับ ยุ่งยาก   ส่วนนี้กะว่าจะหิ้วเข้าไปครับ  ไม่ทราบว่าจะติดปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

เอาแบบถูกกฏหมายนะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาคุยกันครับ

จากคุณ : landon
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 53 10:15:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com