Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การขอวีซ่าคู่สมรสพำนักระยะสั้นค่ะ  

สวัสดีแม่บ้านญี่ปุ่นทุกท่านนะค่ะ วันนี้มีปัญหามารบกวนทุกท่านอีกแล้วนะค่ะ คือตอนนี้กำลังจะไปทำเรื่องขอวีซ่าคู่สมรสของชาวญี่ปุ่น(พำนักระยะสั้น) โดยเราจดทะเบียสมรสที่ญี่ปุ่นเรียบร้อยแล้วนะค่ะ อยากทราบเวลาที่ไปยื่นนั้น วีซ่าจะผ่านเรียบร้อยหรือเปล่านะค่ะ(เราเตรียมเอกสารตามที่ระบุไว้นะค่ะ) คือตั้งใจจะไปเรียนรู้ภาษาและวัฒนธรรมและรอใบพำนักนะค่ะ(คุณาสามีไม่มีเวลาไปยื่นเรื่องให้นะค่ะ) ถ้าได้ใบพำนักเรียบร้อยแล้วจะเปลี่ยนเป็นวีซ่าคู่สมรสที่ญี่ปุ่นนะค่ะ ตอนนี้แอบกลัวเรื่องขอวีซ่ามากเลยค่ะ กลัวว่าจะไม่ผ่านนะค่ะ

ขอบคุณแม่บ้านญี่ปุ่นทุกท่านนะค่ะ

จากคุณ : praechan_A_andy
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 53 10:05:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com