Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียน Marketing Communication ต่อที่ไหนดี Bedfordshire กับ Westminster อันไหนดีกว่ากันค๊ะ หรือที่อื่นๆแนะนำด้วยค่ะ  

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกคน หนูชื่อกวาง คือหนูกำลังจะไปเรียนปริญญาโทต่อที่อังกฤษอะค่ะ อยากเรียน Marketing Communication แต่หนูไม่ได้จบมาเก็ตติ้งมาโดยตรงค่ะ เกรดก็ได้ประมาณ 2.6 ภาษาอังกฤษก็มีพื้นฐานค่อนข้างใช้ได้(มั๊งค๊ะ) แล้วหนูก็ไปปรึกษากับทางเอเจนซี่มา เค้าแนะนำที่ Bedfordshire อ่ะค่ะเพราะไม่รีไควการสอบIELTSสำหรับนักเรียนที่จบอินเตอร์มาอะค่ะ(หนูจบมหาลัยเอกชนอินเตอร์มาค่ะ) ที่นี่จะเป็น MSc ด้วยแต่ถ้าที่ Westminster จะเป็น MA และต้องสอบIELTS คือจริงๆหนูตั้งใจจะไปเรียนที่ Westminster นะค่ะ เพราะเห็นว่าอยุ่ใจกลางลอนดอนโซนหนึ่งเลย แต่ทางเอเจนซี่บอกว่าเกรดของหนูอาจจะ50/50ที่เค้าจะรับอ่ะค่ะ อีกอย่างเค้าไม่รับรองว่าสาขาที่หนุอยากเรียนจะมีเปิดเดือนมกราคมด้วยหรือเปล่า
หนูอยากถามว่า
1 คณะเดียวกันระหว่างสองมหาลัยนี้ที่ไหนดีกว่ากันค๊ะ
2 ที่Bedfordshire ชื่อเสียงมันดีมากมั๊ยค่ะ หรือว่าไม่แนะนำเลย เพราะหนูเห็นrankอันดับที่102 มันล่างมากเลยอ่ะค่ะ คือถ้าเสียตังไปเรียนทั้งที ก็อยากได้จบมหาลัยที่ไม่ล่างมากอ่ะค่ะ แ่ต่ก็เข้าใจว่าหนูเกรดไม่สูงมากเลยหาสูงๆกว่านี้ไม่ได้ หรือมีที่อื่นๆแนะนำมั๊ยค๊ะ
3 ระหว่างสองมหาลัยนี้ที่ไหนเค้ารับพิจารณาเข้าทำงานมากกว่ากันค๊ะ หรือคนไทยเห็นว่ามีคุณภาพมากกว่ากันค่ะ
4 หนูควรตัดสินใจยังไงค่ะระหว่างไปเรียนที่Bedfordshire เลยเพราะไม่ต้องสอบIELTS และก็เข้าได้ทันเดือนกันยายนนี้ หรือว่ารอลุ้น 50/50 จากการสมัครที่Westminster ว่าจะรับหรือเปล่า และก็ลุ้นว่าจะมีเปิดเทอมมกราคมหรือเปล่าด้วย
5 พี่ๆเพื่อนๆแนะนำหนูที่อื่นๆด้วยก็ได้นะค๊ะำสำหรับคณะนี้
6 มีไครคนไหนที่เรียนอยู่ กำลังจะไป หรือเรียนจบแล้วเป็นศิษย์เก่าที่Bedfordshire กับ Westminster มั่งค่ะ หนูอยากปรึกษาด้วยมากเลยค่ะ

ปล. หนูรีบอยากเข้าเรียนให้ทันเปิดเทอมเดือนกันยายนมากเลยค่ะ เพราะถ้าไม่งั๊นต้องรอไปเป็นเดือนมกราคมปีหน้า ซึ่งทางเอเจนซี่บอกอีกว่า ตัวเลือกมันอาจจะน้อยลงทางด้านสาขาวิชาที่เรียน และเปิดรับกันน้อยอะ่ค่ะ หนูเริ่มต้นช้าไปมั๊ยค๊ะ

ขอบคุณมากค่ะ 0(^o^)0

จากคุณ : Kwang
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 53 20:55:55 A:124.120.152.159 X: TicketID:279443

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com