Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บินจากไทยไปแคนาดา ต่อเครื่องที่อเมริกา (Sanfrancisco) ต้องขอ US. Transit Visa มั๊ยคะ  

สวัสดีค่ะ คือว่าเรากับเพื่อนจะไปเป็น exchange student กันที่มหาวิทยาในแคนาดา (victoria) ประมาณสี่เดือนค่ะ ที่นี่้ ซื้อตั๋วกันไปแล้วผ่าน agency ตั๋วของ UA ค่ะ

ตั๋วเป็นจาก BKK -->Narita-->San francisco -->Victoria ค่ะ รอเปลี่ยนเครื่องที่ San fran เพื่อจะไป Victoria(Canada) ประมาณสองชั่วโมงค่ะ

ตอนจะซื้อก็ถามเอเจนซี่แล้วนะคะว่าต้องขอวีซ่ามั๊ย แต่เค้าบอกว่าไม่ต้องค่ะ จ่ายค่าตั๋วไปตั้งแต่เดือนมิถุนายนแล้วค่ะ ออกเดินทาง August 31 นี้แล้ว อยู่ดีดีเกิดรู้สึกกังวลว่าจะต้องขอ Transit Visa หรือเปล่า เลย search google ดูแล้วรู้สึกเหมือนกันว่าต้องขอ T__T อยากทราบว่าต้องขอทุกกรณีเลยมั๊ยคะ เนื่องจากว่าไม่มีเวลาแล้วจริงๆค่ะ ตั้งแต่สัปดาห์หน้าตัวเรากับเพื่อนจะต้องไปเรียนที่ฝรั่งเศสกับจีนกันคนละหนึ่งเดือน กลับมาเรามีเวลาที่ไทย 1 วัน เพื่อนมี  4 วันก็ออกเดินทางไปแคนาดาเลย ตอนนี้เริ่มกังวลมากๆเลยค่ะ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยตอบคลายความสงสัยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ

จากคุณ : ท้องฟ้าสีเงิน
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 53 16:55:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com