Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วีซ่าเรียนภาษาที่เยอรมัน เจ้าหน้าที่เค้าจะถามเรื่องที่ทำงานปัจุบันเกี่ยวกับอะไรบ้าง  

จะขอวีซ่าไปเรียนภาษาที่เยอรมัน แล้วเรื่องที่ทำงานปัจุบัน เค้าถามเรื่องอะไรบ้าง ถามแบบไหน แบบเจาะลึกเลยหรือเปล่าค่ะ
แล้ววีซ่ารียนภาษา สามารถทำงานดด้วยได้หรือเปล่าค่ะ
แบบว่าไปเรียนเพื่อที่จะได้เรื่องของภาษา เพื่อมาต่อยอกธุรกิจร้านอาหาร อยากศึกษาเกี่ยวกับร้านอาหารที่เยอรมันค่ะ แล้วมีโครงการว่าอยากจะใช้ความรู้ที่ได้ แบบรับแปลจดหมาย หรือเขียนจดหมาย เป็นภาษาเยอรมันค่ะ ร้านอยู่ที่ภูเก็ตเป็นร้านอาหารเยอรมันอยู่แล้ว เป็นร้านเล็กๆ โดยที่ไม่มีหุ้นสวนเป็ฯชาวเยอรมัน แต่ ร้านที่มาเปิดใหม่ เจ้าของล้วนแต่เป็นชาว เยอรมัน หรือ สวิส ทั้งนั้นเลยค่ะ  แต่ร้านเรา ยังไม่มีการพัฒนาเลย เลยอยากศึกษาและต่อยอดตรงนี้ค่ะ แล้วก้ออยากรับ สอนภาษาเยอรมันไปด้วย สอนทั้งคนไทย และสอนภาษาไทยสำหรับชาวเยอรมัน  ถ้าเราตอบไปอย่างนี้ จะได้หรือเปล่าค่ะ
มันจะค้านกับวีซ่าเรียนภาาษา หรือเปล่าค่ะ ถ้าเราบอกว่า อยากทำงานที่ร้านอาหารเยอรมันเพื่อศึกษาพฤติกกรรมการใช้ชีวิต และการบริโภค ของลูกค้า

แล้วที่ว่าจะมีแพลน เปิดรับ สอนภาษา แบบไม่ใช่โรงเรียนสอนภาษาแต่ สอนในลักษณะ ไพรเวส หรือ รับสอนเป็นจ๊อบๆ ไป ค่ะ แล้วก้อ รับ เขียน จดหมายและแปลจดหมมาย ภาษาเยอรมันค่ะ

แล้วเรื่องเอกสารที่เคยผ่านการอบบรมอาหารไทย  ต้องแสดงให้เค้าดูด้วยหรือเปล่าค่ะ (กลัวเค้าคิดว่าจะไปทำงานอย่างเดียว แล้วไม่กลับมา  มันคิดมากน่ะค่ะ )

แล้วแผนธุรกิจที่ทำ เพื่อเสนออาจารย์ เป็นเล่มๆ ต้องเแสดงให้เค้าดูด้วยหรือเปล่าค่ะ

ขอความช่วยเหลือด้วยน่ะค่ะ

จากคุณ : เกสรสีชา รอรัก
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 53 01:20:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com