Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Website ที่ให้เช็ค plagiarism ที่ accurate และดี  

สวัสดีค่ะ

มีเรื่องอยากสอบถามหน่อยค่ะ
คือตอนนี้กำลังทำ dissertation อยู่ค่ะ
แล้วก็อยากส่งงานที่ทำไปตรวจเช็คว่ามีการ plagiarism หรือไม่
คือเราไม่ได้ไปลอกใครมาค่ะ พวก literature review ของคนอื่นก็ quote ให้ตลอด
แต่ก็กลัวพลาดไป quote ไม่ถูกต้องตามหลัก harvard reference system อะคะ
เลยอยากได้รายชื่อเว็บไซต์ที่มีบริการโปรแกรมตรวจ
แพงไม่เป็นไรค่ะ ขอให้แม่นยำเป็นพอ

ป.ล. อันนี้ไม่ทราบจริงๆว่าถ้าเราส่งไปตรวจ online แล้วมันจะกลายเป็นว่างานเราไปอยู่ใน database online แล้วพอส่งงานจริงจะมีโอกาสว่าเราไป plagiarize งานตัวเองป่าวอะคะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : maewfoo
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 53 00:51:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com