Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอารูปไปเที่ยวยาว 10 วัน เยอรมัน ปราก เยอรมัน มาฝาก @2  

ครอบครัวตะลอนทัวร์ ไปเรื่อยๆไม่ซีเรียส ชิวๆ อิอิอิ

บอกสามีเมื่อปีที่แล้วว่าอยากจะไปเที่ยวมิวนิคจังเลย ไม่เคยไป ขับรถไป 3 ชม.ก่าๆ
เลยจัดโปรแกรมเที่ยวกันซะเลย
บ้าน
มิวนิค
ปราก
บ้านของทวด
Leipzig วางไว้อย่างนี้แล้วก็กลับบ้านกัน ค่ำไหนนอนนั่น

แต่ สามีต้องทำงานคืนก่อนเดินทาง โรงแรมก็ไม่ได้จอง อากาศก็ไม่ดี แดดหายไปทั้งยุโรป (ทำไงดีเนี่ย) หรือจะเปลี่ยนไปเที่ยวสเปนแทน? ของก็ซื้อเตรียมสำหรับใช้ในรถแล้วเรียบร้อย เอ้า เอาไงก็เอากันไปก็ไป ตกก็ตก

สามีถามว่าเธอต้องไปมิวนิคให้ได้เลยมั้ย? ดิฉันก็ตอบว่าอยากเห็นแค่นั้นเอง
ถ้างั้นเอาไว้ไปแต่มิวนิคอย่างเดียวแล้วกัน ถ้าไปมิวนิคอ้อมมมมมมมมมมมมมมม

เลยได้แบบนี้
บ้าน
Nümberg 1 คืน
Plzen
Prague 3 คืน
บ้านคุณทวดของคุณทวดที่ Krasna Lipa อุทยานแห่งชาติระหว่างเยอรมันและแชคฯ
Görlitz 1 คืน
Dresden 2 คืน
Leipzig 2 คืน จริงๆกะไว้ 3 คืน ขอช็อปปิ้งมั่งดิ
Weimar

ออกเดินทางวันอาทิตย์ ท้องฟ้าเป็นใจที่สุด สีดำมาแต่ไกลแต่ไม่ยักกะมีฝน

...................................
+ตอบสาวๆเรื่องจักรยาน
 จักรยานอันนี้เป็นจักรยานสำหรับฝึกให้เด็กทรงตัวค่ะ ล้อไม่มี ใช้เท้าถีบแล้วล้อก็วิ่งไปค่ะพอล้อหมุนก็เอาเท้าหนีบกับรถจักรยานกัน หนุกหนานหนุกหนาน สำหรับเด็กๆค่ะ

+คุณหยิน ดิฉันบังคับให้มีเลน่าเล่นค่ะ ตอนแรกไม่เอาเลยเพราะว่าเค้ากลัวล้ม
หยิบแล้วลองหยินแล้วลองเป็นเดือน แต่พอเค้าทรงตัวเป็น ก็ไปโลด

+ขอบคุณค้า คุณปุ๋มปิ๋ม

+ถ้าพี่เหมียวการันตีว่ามิวนิคสวย ต้องรีบไปอย่างเร็วๆ แต่คงเป็นปีหน้า หนาวๆไม่อยากจะเดินชมเมือง

+คุณลิตเติ้ลเกิร์ล ค่ะ ไม่ใช่แค่จักรยานอย่างเดียวนะค่ะที่ใช้สำหรับหลอกล่อลูกไปเที่ยวด้วย เดี๋ยวมีภาพมาให้ดู อิอิอิ

+คุณปุ๋มปิ๋ม ดิฉันมาดื่มเบียร์ก็ตอนมาที่ปรากนี่แหละค่ะ อร่อยที่ซู้ดดดด แต่เบียร์เยอรมันขมไปหน่อย พูดเหมือนชำนาญ แต่จริงๆแค่จิบๆเอา

+ขอบคุณสาวๆที่แวะมาเที่ยวด้วยนะค้า อิอิอิ

......................

คราวนี้ไปตรงที่ปรากเลย
อย่างที่บอกว่า ขับรถไปเรื่อยๆไม่รีบ กว่าจะเข้าในตัวเมืองของปรากก็ล่อไปซะเย็น แต่ละร้านก็นี่เลยค่ะ เลือกกันได้ตามสบาย ของที่ระลึกกับของที่ระลึก
ที่นี่คนประมาณ 90 เปอร์เซ็นต์ เป็นนักท่องเที่ยว 555+

จากคุณ : bear hunt
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 53 02:36:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com