Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องการ endorse passport เวลาไปทำเล่มใหม่  

พอดีว่าต้องไปทำ passport ใหม่เพราะเล่มเก่าจะหมดอายุ มีคำถามครับว่าเราจะให้ จนท endorse ว่า visa ใน passport เล่มเก่ายัง valid อยู่ สำหรับ Passport 2 เล่มได้มั๊ยครับ

คือว่า passport เล่มแรก (2001 - 2006) มี US visa 10 ปี (2004 - 2014)
passport เล่มที่กำลังจะหมดอายุนี้ (2006 - 2011) มี working visa ของประเทศที่ทำงานอยู่

คือ passport ทั้งสองเล่มยังมี visa ที่ยัง valid อยู่ จนท สามารถ endorse ได้ทัั้งสองเล่มใช่มั๊ยครับ

ถามเผื่อหน่อยว่า กรณีที่เราไม่ได้ืำืทำ endorse จะมีปัญหามั๊ยครับ สามารถแสดง passport เล่มที่หมดอายุ โดยไม่ได้มีการ endorse ในเล่มใหม่ได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เจ้าแตงกวาดอง
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 10:47:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com