Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่อง visa K1 ค่ะ  

ไม่รู้จะเรียบเรียงยังไงขอถามเป็นข้อๆ นะคะ
ก่อนอื่นขอเล่าก่อนคร่าวๆนะคะ ทำงานเป็น organizer freelance ไม่เคยแต่งงาน ไม่เคยมีประวัติอาชญากร ไม่เคยเปลี่ยนชื่อ พ่อเสียชีวิตแล้ว แม่ติดต่อไม่ได้มาหลายปีแล้ว คบกันแฟนมาประมาณ 5-6ปีแล้ว แฟนเคยมาหาที่เมืองไทย 1 ครั้ง เมื่อต้นปี 2553 เป็นเวลา 2 สัปดาห์ แฟนทำงานอยู่บริษัทที่ทำหนังสือ มีบ้าน,รถเป็นของตัวเอง อาชีพเสริมถ่ายภาพตามงานแต่งงานและงาน event ทั่วๆ ไป ภาษีจ่ายทุกปีค่ะ (คิดว่าเอกสารด้านเค้าน่าจะผ่านสบาย) แต่มีคำถามเกี่ยวกับตัวเราค่ะเรื่องการเตรียมเอกสาร

1. ต้องใช้เอกสารเกี่ยวกับการศึกษาไหมคะ
2. ใบเกิดขอได้จากที่ไหนคะ เคยไปถามที่สำนักงานเขตใน กทม. เค้าบอกว่าปีเกิดหนู 2526 ข้อมูลไม่ออนไลน์ T.T ต้องไปขอที่เทศบาลที่เราแจ้งเกิดใช่ไหมคะ
3. ต้องมีบุคคลรับรองการทำงานไหมคะ เพราะว่าเป็น freelance ก็เลยกังวลเรื่องนี้ค่ะ
4. มีเอกสารอะไรอีกบ้างคะที่จำเป็นต้องใช้ในการยื่นขอ K1 visa

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบค่ะ

จากคุณ : ynwtf
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 14:57:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com