Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาขอระบายเกี่ยวกับรัฐบาลญี่ปุ่นหน่อยครับผมเรื่องเซกาสึโฮโบะ  

คือเงินที่ได้รับจากรัฐบาลทุกเดือนๆ ซึ่งสิ่งที่ผมอยากมาระบายนั้นคือ เค้ามีหลักตัดสินอะไรว่าคนนี้ควรจะได้รับเงินครับผม เมื่อเดือนที่ผ่านมาผมไปรับเงินกับคนที่ค้างค่าเช่าบ้านของผม โดยที่เรานัดเจอกันที่ชียัคโชวเชื่อไหมครับ ว่าไอ้คนที่ค้างค่าเช่าผม จนมันจะหนีไม่ยอมจ่ายนั้น เปิดซองออกมานับเงินในซองมีสองแสนห้าหมื่นเยน ผมนี่แทบอยากจะบ้าตาย โดยที่ครอบครัวนั้นมี4คน ไอ้เรารึทำงานแทบตายได้เงินเยอะกว่าไอ้คนที่ไม่ได้ทำงานอะไรเลยแค่ไม่กี่หมื่นเยน ไม่รู้ว่าเราจะทำงานกันไปทำไม สู้ไปยื่นเรื่องขอตังกับรัฐบาลดีกว่าไหมเนี่ย เชื่อไหมครับมีคนเข้าแถวเป็นร้อยๆ  แถมได้เงินมาแล้วก้อไม่เอาไปจ่ายค่าเช่าห้องกับเอาเงินที่ได้มาไปเที่ยวใช้จ่ายอย่างอื่น  รู้สึกน้อยใจมากเลยครับ ทำงานเหมือนเป็นคนบ้าจ่ายภาษีไปให้ไอ้พวกที่เห็นแก่ตัวพวกนี้หรือเนี่ยครับ คนประเภทนี้มีเยอะมากเลยครับ เชื่อไหมว่าผมนั่งที่ชียัคโชวแค่30นาที มี6รายที่ได้เงินมา แล้วไม่เอาไปจ่ายค่าน้ำค่าไฟ และอื่นๆ  ยังมีอีกเยอะครับอยากระบายแต่พอแคนี้ก่อนครับผม

จากคุณ : tanimotojack
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 53 20:28:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com