Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนปฏิเสธวีซ่าอเมริกา  

ดีค่ะเพื่อนๆ เราโดนปฏิเสธวีซ่าท่องเที่ยว อเมริกา เมื่อวันที่ 17 กันยายน เศร้าจังแนะนำด้วยค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าเรามีปัญหาเรื่อง
"ท่านไม่สามารถแสดงหลักฐานอันแสดงถึงความผูกพันมั่นคงอย่างแน่นแฟ้นทางครอบครัว เศรษฐกิจ หรือเศรษฐกิจภายนอกสหรัฐอเมริกา ซึ่งจะทำให้ท่านเดินทางออกจากสหรัฐฯ หลังจากได้พำนักอาศัยเป็นการชั่วคราว"

เรายื่นวีซ่าม่องเที่ยว B2 โดยเรามีแฟนเป็นชาวอเมริกัน เป็นทหาร ซึ่งเป็น sponsor ให้เรา โดยเค้าเขียน Sponsor Letter มาให้เราไปยื่นด้วยนะ และเรายังมีที่อยู่ที่บ้านเค้าที่เราจะไปพักด้วย และเรายังมีเอกสารจากที่ทำงานรับรองว่าไปวันไหนกลับวันไหน ด้วย แต่ทำไมเราไม่ผ่านอ่ะค่ะ แต่ statement เราไม่มีเงินเยอะเลยนะ แต่เราก้อแจ้งนิว่าเรามี Sponsor

มีใครช่วยเราเรื่องปัญหาข้อข้างต้น ว่าเราขาดอะไรไป และเราควรเตรียมอะไรเพิ่มอีกค่ะ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : yoyoc7
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 53 12:08:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com