Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความคิดเห็นด้วยคะ หากแฟนเมกันอยากออกคาใช้จ่่่ายให้เราไปเรียนภาษา  

อยากขอปรึกษาค่ะ คือว่าเมื่อปีที่เเล้วเคยขอวีซ่าF1 เพื่อไปเรียนภาษาที่เมกา เเต่ว่าวีซ่าไม่ผ่านเพราะอ้างอิงชื่อแฟนเพราะเขาจะช่วยเรื่องค่าเรียนและไม่มีอะไรเเสดงให้เจ้าหน้าที่เห็นด้วยค่ะว่าเรามีอะไรผูกพันธ์ที่จะกลับ อันนี้เข้าใจสถานฑูตค่ะ เพราะมันก็จริงๆ ผ่านมาจนปีเเฟนก็อยากให้เรียนภาษากับเรียนรู้วัฒนธรรมของต่างชาติเพราะเขาอยากให้เราสามารถที่จะอยู่ในสังคมวัฒนธรรมของเขาได้ เลยคิดว่าน่าจะไปเรียนออสก็ได้เพราะวีซ่าท่องเที่ยวที่เเฟนรับรองให้ก็ผ่านเเต่มีผู้เเนะนำว่าสถานฑูตออสคงไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ไปเรียนเมกาในเมื่อเเฟนเป็นคนเมกัน รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าวีซ่าเมกาถ้าแฟนเราต้องการออกค่าใช้จ่ายเป็นสปอนเซอร์เรานี่ คือไม่ได้เลยใช่ไหมค่ะ ปล.ดิฉันและครอบครัวไม่มีสเตทเม้นที่ยอดเงินเยอะนะคะ เเล้วขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Natticus
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 53 13:29:19 A:124.120.130.240 X: TicketID:224086

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com