Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องวีซ่าอเมริกาค่ะ  

คือดิฉันสับสนไม่ทราบว่าจะเขียนอาชีพอะไรดีน่ะค่ะ

ดิฉันเป็น Pharmacist อายุ30กว่าเปิดร้านยามาเกือบ 7 ปีชื่อสามีเป็นเจ้าของแต่ไม่ได้จดทะเบียนกัน แต่มีบัญชีฝากธนาคารชื่อร่วมกันวงเงิน7หลักปลายๆ เคยได้วีซ่าอังกฤษและเชงเก้นมาแล้ว ไปแล้วกลับมาแล้วไม่มีปัญหาอะไร
เดือนก.ค.ที่ผ่านมาคลอดลูก ลูกนามสกุลพ่อแต่ไม่ได้จดทะเบียนรับรองบุตรอะไร ไม่มีคนเลี้ยงลูกเลยผันตัวมาเป็น Housewife เต็มตัว

ทีนี้อยากจะไปอเมริกาไปเยี่ยมน้องแท้ๆที่แต่งงานกับคนอเมริกัน เลยสงสัยว่าจะต้องเขียนอาชีพว่าเป็นอะไรดีคะ
1.Pharmacist แต่ถ้าเค้าโทร.เช็คแล้วไม่เคยอยู่ร้านเลยเนื่องจากต้องอยู่บ้านเลี้ยงลูกจะเป็นอะไรมั้ยคะ

2.Housewife แต่ถ้าเค้าเช็คประวัติแล้วพบว่ามีกิจการอยู่(เนื่องจากใบอนุญาตขายยายังไม่หมดอายุ) เค้าจะหาว่าโกหกมั้ยคะ คือถ้าบอกว่าเลิกกิจการมาเลี้ยงลูกเนี่ยจะดูว่าเราสามารถเลิกกิจการได้อย่างง่ายดายจะมีแนวโน้มเข้าข่ายโรบินฮู้ดมั้ยคะ แล้วไม่ได้จดทะเบียนกับแฟน มีลูก เลิกกิจการมันจะดูเสี่ยงกับการขอวีซ่ามั้ยคะ หรือว่าจะเมคว่าเป็น Pharmacist เหมือนเดิมดีแล้วก็ไปอยู่คอยรับโทรศัพท์เผื่อเค้าโทร.มาเช็คดีคะ

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : That's all I ask of you
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 53 09:31:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com