Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม คนที่เคยอยู่ หรือ เคยไปเที่ยว หรือ กำลังอาศัยอยู่ที่ รัฐฮาวาย ประเทศสหรัฐอเมริกา หน่อยครับ  

...สวัสดีครับ ผมเป็นนิสิต คนหนึ่งที่จะได้ไป เทรนวิชาการ ที่มหาวิทยาลัยฮาวาย ... ผมไม่เคยไปต่างประเทศเลยสักครั้งเดียว ผมอยากถามว่า ไปอยู่ที่นุ้น 1-2 เดือน ผมควรมีงบเท่าไหร่ ในการอยู่ที่นั่นได้อะครับ ... ไม่นับตั๋วเครื่องบินไปกลับนะครับ ...  ละผมควรจะอยู่อย่างไร ที่พักอาศัยถูกๆ แถวมหาลัยเขาคิดกันกี่บาทครับ ... ผมได้ยินมาว่าฮาวายแพงมากมาย ... ถ้าผมกินข้าวมื้อเดียว ผมจะอยู่รอดไหมครับ สงสารผมเถิดนะครับ ผมอยากรุ้จิงๆครับ ...  

ปล. ใช้งบส่วนตัวไปเทรน กับ prof. ที่นั่นครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Student Ugly FC.
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 53 12:24:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com