Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*******ทุนเรียนต่อ ป. เอก ใน USA ทางด้านภาษาอังกฤษ พอจะมีบ้างม้ยครับ**********  

ตอนนี้กำลังหาทุนเรียนต่อ  

จึงอยากจะขอรวบรวมประสบการณ์เท่าที่เพื่อนๆ เคยทราบมาน่ะครับ

เนื่องจากว่าทุนทางด้านสายภาษา จะไม่ค่อยเยอะเท่าทางวิทย์

แต่ผมก็อยากหาข้อมูลให้เยอะที่สุด
ขอถามดังนี้ครับ

1. ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พอรู้จักทุน ป. เอกทาง ภาษา บ้างมั๊ยครับ

2. เป็นไปได้มั๊ยครับว่าทางมหาลัยอาจจะมีทุนให้นักเรียนชาวต่างชาติ แต่อาจจะต้องทำงานร่วมด้วย

ถ้าหากเป็นไปได้ ผมควรจะส่งจดหมายแนะนำตัว และสอบถามรายละเอียดเรื่องนี้ กับทางมหาลัยโดยตรงใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ครับ

จากคุณ : ดอกไม้ในกำมือ
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 53 22:50:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com