Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวโอซาก้า-โตเกียว ด้วยเองต้องทำอย่างไรบ้างครับ

สวัสดีครับๆ เพิ่งมีโอกาสเข้ามาห้องนี้ มาครั้งแรกก็ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่า 25-30 ต.ค. นี้ผมจะไปญี่ปุ่น แล้ววันที่ 30 ต.ค. - 6 พ.ย. นี้

จะอยู่เที่ยวต่อเอง จึงมาขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ ที่อยู่ญี่ปุ่นหรือเคยไปเที่ยว

เรื่องสถานที่ท่องเที่ยว, การเดินทางครับ

ตอนนี้ผมจองรร. ที่โอซาก้าไว้สองคืนแรก อีก 5 คืนที่โตเกียว

อยากถามดังนี้ครับ

1. สถานที่ท่องเที่ยวในโอซาก้า หรือใกล้เคียง โดยจะเที่ยวในวันที่

31 ต.ค. และวันที่ 1 พ.ย. ซึ่งวันที่ 1 ต้องเดินทางไปโตเกียว

2. การเดินทางจากโอซาก้าไปโตเกียว ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมง

มีการเดินทางแบบใดบ้าง ถ้านั่งชินกังเซน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

3. จากโตเกียว ผมนอนย่านอูเอโน๊ะ สามารถเดินทางไปเที่ยวไหน

ได้บ้างครับ สามารถไปภูเขาไฟฟูจิได้สะดวกหรือไม่

4. ควรซื้อตั๋วแบบใดถึงจะคุ้มค่าครับ

ขอรบกวนด้วยนะครับ เพราะที่ผ่านมาเคยไปกับทัวร์ แต่ไม่เคยเที่ยว

ด้วยตัวเองเลยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

จากคุณ : e_plin
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 53 12:52:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com