Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผิดหวังจากวีซ่านักเรียน เปลี่ยนมายื่นวีซ่าท่องเที่ยว รบกวนขอคำแนะนำครับ

เคยโดนปฎิเสธวีซ่านักเรียน มา2รอบครับ ล่าสุดเมื่อ3 ก.ย 2010
พี่สาวเค้าจึงให้เปลี่ยนมายื่นวีซ่าท่องเที่ยว แบบ 6เดือนก่อน แล้วปีหน้าค่อยยื่น วีซ่านักเรียนใหม่..

ท่านใดพอมีประสบการณ์หรือความรู้ กรุณาช่วยแนะนำด้วยนะคับ
ส่วนตัวผมทำงานมาประมาณ6ปีกว่า (6 บริษัท) บริษัทสุดท้ายทำมาประมาณ 9เดือน ลาออกเพราะต้องเตรียมตัว ยื่นวีซ่านักเรียน (เตรียมตัวสอบ ielts) ตลอด4-5ปีหลังนี่ เงินเดือนประมาณ 35,000บาท เงินเดือนที่เข้า บช. มีอยู่2แบงค์ คือ ไทยพาณิชย์และ กสิกรไทย จากวันที่ลาออกจนถึงตอนนี้ ไม่ได้ทำงานอะไรเลยคับ รายได้ไม่มีเข้าใน บช. เลย .. มีแค่เงินฝากประมาณ 3แสน เมื่อตอนเดือน กค. ตอนนั้นเพื่อจะใช้ยื่นวีซ่านักเรียนคับ

คือที่ผมแจกแจงเพราะเท่าที่ทราบ วี.ท่องเที่ยวต้องใช้ จดหมายลางานด้วย ผมเลยกังวลว่า ผมจะเอาตรงนั้นมาจากไหน หรือ ไม่จำเป็นต้องใช้ก้ได้กรุณาช่วยแนะนำด้วยคับ

-เรื่องเสตทเม้น จำเป็นต้องย้อนหลัง6เดือนหรือเปล่าคับ หรือแค่4-5เดือนก้ได้..แล้ว ต้องถ่ายสำเนา book bank หรือ ต้องยื่นตัวจริงเลยคับ
-จดหมายลางานถ้าไม่มี สามารถใช้เอกสาร จากคลีนิค ที่คุณพ่อ ไปทำการผ่าตัดรักษาตัวได้มั๊ยคับ เพื่อเป็นเอกสารแทน ในการแจ้งว่า เราจะกลับมาแน่นอน เพราะคุณพ่อป่วย จากการเป็น โรคบางอย่าง..
หากท่านใดพอจะมีตัวอย่างจดหมายประมาณนี้ รบกวนขอด้วยคับ

จริงๆแล้วก้พยายามลองไปค้นดูตามกระทู้เก่าๆนะคับ แต่ก้ยังไม่แน่ใจนัก จึงได้มาขออณุญาติสอบถามท่านๆ ผู้มีความรู้และประสบการณ์ช่วยแนะนำนะคับ ไม่แน่ใจคำถามที่ถามจะครอบคลุมด้วยหรือเปล่า ยังงัยกรุณาช่วยแนะนำและเพิ่มเติมด้วยนะคับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะไม่เป็นการรบกวนทุกท่านมากเกินไป
ขอบพระคุณมากๆครับ..

จากคุณ : buringolf
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 53 12:26:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com