Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แป้งตัวเล็กพาเที่ยวนาโงย่า 16-23 oct 2010 ภาค 2 ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีพี่ ป้า น้า อา เพื่อนๆ ทุกท่่านนะค่ะ และต้องขอบคุณพี่ จาตุรงค์งามๆสำหรับ การช่วยหาตั๋วเดินทางครั้งนี้ค่ะ และขอบคุณ PHA OO, P'SAWAENG ,P' SAWAI , TOMOE etc. และคนไทยที่โตโยต้า ชิ ทุกท่านนะค่ะเอาละ มาเที่ยวกันเลย ครั้งนี้แป้งไปคนเดียว โอ้ย ปัญหา ร้อยแปดมากค่ะ คืน 15 ฝนกระหน่ำทั้งวัน ออกจากบ้านตั้งแต่ 19.00 เพือเรียกแท็กซี่ไปแอร์พอร์ตลิงก์ ก็ไม่มี กว่าจะได้ รถติดอีก ไปถีงแอร์พอร์ตลิงก์ ก็หาลิฟท์ไม่เจอลากกระเป๋าหนักมากๆ 3 กระเป๋า เดินย้ำ เดินขึ้นบรรได 3 ชั้นโอ้ยจะบ้าตาย อะ ถามเขาว่าจะไปสุวรรณภูมิ พนักกงานก็ไม่ได้เรื่อง ไม่บอกเรานะแบกกระเป๋าขึ้นไปรอที่ชานชาลา แทนที่มันจะบอกเรา จนรถมาแล้วประกาศว่า รถขบวนนี้ไป พญาไท ยามก็เห็น นะว่าเราลากกระเป๋ามาแทนที่มันจะบอกว่าพี่ ไปสุวรรณภูมิ ชานชาลาไหนไม่พูด นี้และการบริการห่วยๆของคนไทย เมืองนอกป้ายอะไรบอกชัดเจอแป้งไป นะ  พนักงานขายตั๋ว information บริการสุดฤทธฺิ์ ยังไงฝาก complain airport link มา ณ โอกาสนี้ด้วยคะ และ ปัญหาต่อมา คน 1500 คน โอ้พระเจ้า สืบเนื่องจาก ฝนตกรถติด และระเบิด ฉันจะทันไหมนี้ต่อแถวตอน 22.30 ไฟล์ออก 00.05 พนักงานบอกไม่เป็นไรพี่ ทัน เราคิดทันยังไงฟะ คนต่อแถวล้นออกมา ขนาดนี้เออ ทันจริงวะ และแล้ว ตรู ก็มาถึง นาโงย่า อย่างทุลักทุเล ขอบคุณสิ่งศักดิ์ จริงๆ

เออ ถ้า ยังไง ก็รบกวนเพื่อนช่วยกด เข้าคลังกระทู้ให้หน่อยนะค่ะขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 53 00:54:33

จากคุณ : แป้งตัวเล็ก
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 53 00:30:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com