Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำธุรกิจส่วนตัว ไม่เคยทำงานข้างนอก อยากสมัครต่อ MBA ควรเริ่มต้นอย่างไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ อยากเรียน MBA แต่ไม่มีประสบการณ์ทำงานข้างนอกมาก่อนเลย
ขอเล่า Profile คร่าว ๆ ของผมนะครับ

การศึกษา

จบปริญญาตรี บริหารธุรกิจ เมเจอร์การเงิน จากมหาวิทยาลัยรัฐอันดับต้นมากๆของประเทศ ตอน March, 2008

หลังจากเรียนจบก็เปิดธุรกิจส่วนตัว เป็นผู้เริ่มเปิดเองเลย ไม่ใช่ของที่บ้าน เป็นธุรกิจนำเข้าเครื่องจักร (ทำเองทุกอย่าง เพียงแต่ใช้เงินมาจากการกู้คุณพ่อคุณแม่มาทำ) เริ่มทำตอนปี April 2009 จนถึงปัจจุบัน รวมแล้วก็ 1 ปีกับอีก 6 เดือน

ผลสอบ
GPA 3.23 / 4
TOEFL 103 iBT
GMAT กำลังเตรียมตัวสอบอยู่

คาดว่าจะสมัครเรียน MBA ปีหน้า ไม่ก็ต้นปีหน้า เพื่อเรียน MBA ตอนช่วง 2011 หรือ 2012 ก็ได้

สนใจ MBA ที่ USA และอยากได้ยูดีๆหน่อย ถ้าได้นะครับ

คำถามคือ

1. ผมไม่เคยมีประสบการณ์ข้างนอกเลย ชอบทำธุรกิจส่วนตัวเพราะเงินดี งานดี เป็นสิ่งที่ชอบ
หากทำแบบนี้ผมพอจะเข้า MBA ที่เป็น Top School ได้มั้ยครับ

2. ผมควรเตรียมตัวอย่างไรบ้าง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : MBA
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 53 09:31:47 A:115.87.165.116 X: TicketID:286305

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com