Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * ถ้าเลือกได้จะไปเรียนที่ไหนกันคะระหว่าง ฟินแลนด์ กับ สาธารณรัฐเช็ค * * ติดต่อทีมงาน

ช่วยแสดงความเห็นหน่อยนะคะ ถ้าเป็นคุณๆจะเลือกที่ไหน เพราะอะไร
เพื่อนๆพี่ๆที่อยู่ในประเทศนั้นๆก็มาช่วยแสดงความเห็นได้น้า ในฐานะที่อยู่ในประเทศนั้นจริงๆ :)
ตอนนี้ 2 จิต 2 ใจค่ะ ไม่รู้ว่าที่ไหนจะดีกว่ากัน
ได้ยินว่าแถบแสกนดิเนเวียนคุณภาพชีวิตดีมากๆๆ (แต่ค่าครองชีพก็น่าจะสูงตามเช่นกัน)
ส่วนสาธารณรัฐเช็คก็น่าจะเป็นเมืองทีสวยงามมาก แถมไปเที่ยวประเทศรอบข้างได้ง่าย ฮ่าๆ

จะไปเรียนต่อในด้าน economics หรือ history/society อะค่ะ ยังลังเล
ถ้าเป็น Finland ก็คงเป็น University of Helsinki
สำหรับ Czech จะเป็น Charles University ในปรากค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นและคำแนะนำค่ะ ^^

จากคุณ : the world is in my reach
เขียนเมื่อ : วันฮาโลวีน 53 19:37:45 A:61.90.114.85 X: TicketID:248919

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com