Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องการความช่วยเหลือเรื่องเอกสารครับ ติดต่อทีมงาน

ผมได้แต่งงานกับชาวญี่ปุ่นในไทยเรียบร้อยแล้ว
แต่ยังไม่ได้แจ้งเรื่องไปที่ญี่ปุ่น คือทราบมาว่าแจ้งเรื่องที่สถานทูตญี่ปุ่นในไทยจะใช้เวลานาน เลยต้องการแจ้งที่ญี่ปุ่นโดยตรง อยากทราบว่า

1 ใบสำคัญการสมรส ต้องแปล แล้ว ใบทะเบียนสมรสต้องแปลด้วยหรือไม่
2 ตามข้อ 1 สถานทูตญี่ปุ่นบอกว่าแปลเองได้ แต่แฟนผมไม่สามารถแปล คำว่า
"เจ้าพนักงานปกครอง 6 รักษาการในตำแหน่ง หัวหน้าฝ่ายทะเบียน
ปฎิบัติราชการแทน ผู้อำนวยการเขตบางรัก" ได้หากผู้ใดทราบต้องการความ
ช่วยเหลือด้วยครับ
3 ต้องนำตัวจริงใบสำคัญการสมรส และ ทะเบียนบ้านไปแสดงที่ญี่ปุ่นหรือไม่ครับ
4 หากต้องนำไปตามข้อ 3 ผมจะเอาทะเบียนบ้านไป ขอวีซ่าได้อย้่างไร หรือ
ต้องส่งกลับมาไทยเท่านั้น

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Kei
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 53 10:44:13 A:110.164.166.181 X: TicketID:193761

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com