Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รอบนี้มาแนะนำปลาโลมา ปลาวาฬ เบลูก้า ที่ Sea Paradise, Yokohama ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้เรามาแนะนำที่เที่ยวอีกแห่งหนึ่งที่อยู่ไม่ไกลจากโตเกียว ใช้เวลาเดินทางแค่ชั่วโมงกว่าๆ เท่านั้น นั่นก็คือ Sea Paradise ที่ Hakkeijima, Yokohama ค่ะ ที่นี่เป็นอแควเรียมที่เราชอบมากทีเดียว เพราะว่ามันมีขนาดที่ใหญ่ มีปริมาณสัตว์อยู่มาก เดินทางไม่ลำบาก

Sea Paradise แบ่งออกเป็นส่วนอแควเรียม และส่วนสวนสนุก ปกติค่าตั๋วเข้า Sea Paradise ราคา 4900 เยนสำหรับ One day pass ซึ่งรวมทั้งสองอย่าง แต่ถ้าชมแค่อแควเรียมอย่างเดียวก็ 2700 เยนค่ะ

วันก่อนเราได้มีโอกาสไปร่วมกิจกรรม communication กับปลาวาฬ ปลาโลมา แล้วก็ปลาวาฬเบลูก้า ก็เลยถือโอกาสนี้นำภาพมาแนะนำเด็กๆ ที่อแควเรียมให้ทุกๆ ท่านได้รู้จักกัน เผื่อมีเวลาไปชมนะคะ

ภาพนี้เป็นภาพของพนักงานที่กำลังป้อนอาหารให้ปลากระเบนในแทงค์ในส่วนของ Dolphin Fantasy ตรงนี้มีเรื่องเศร้านิดหน่อย (พนักงานไม่ได้ตายนะคะ - -) ไว้จะเล่าให้ฟังตอนท้ายค่ะ

จากคุณ : แพนด้าหน้าใส
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 53 21:32:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com