Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามขั้นตอนการขอวีซ่าท่องเที่ยวหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะขอวีซ่าท่องเที่ยวอเมริกาน่ะคะ   เคยหาข้อมูลมาบ้างแล้วแต่ก็ยังงงๆ  อยู่นะคะ  คืออยากทราบขั้นตอนขอวีซ่าท่องเที่ยวอเมริกานะค่ะ  ว่าขั้นแรกเราต้องทำยังไงก่อนคะ  ตามเราเข้าใจคือ.....

1.  กรอก  DS-160  ในเวป  ใช่มั๊ยคะ  แต่เราสงสัยตรงที่บอกว่า   หากเรากรอกเกิน  20  นาที  แล้วหากเรายังกรอกไม่เสร็จ  ข้อมูลจะหายหมดเลยหรือเปล่าคะ    แล้วต้องทำอย่างไรเพื่อไม่ให้ข้อมูลหายนะคะ   หมายถึงเราสามารถกดเซฟเป็นระยะๆ  ได้หรือเปล่าคะ   คือกลัวตัวเองตอบช้านะค่ะ  และอยากทราบว่า   การกรอก  DS-160   จะมีประมาณกี่หน้าค่ะจะได้เป็นจุดสังเกตว่าเราทำถูกต้องแล้วนะค่ะ  

2.  พอกรอก  DS-160   เสร็จก็พรินท์ใบ  Confirm  ใบสมัครเก็บไว้  เพื่อไปยื่นที่สถานทูต   ตอนที่เราไปสัมภาษณ์ใช่มั๊ยค่ะ

3.  ซื้อ   Pin  ที่เพื่อเลือกวันสัมภาษณ์   เราอยากทราบว่าเราสามารถไปซื้อ  Pin  ได้ที่ไปรษณีย์  หรือจะจ่ายผ่านบัตรเครดิตก็ได้ใช่หรือไม่ค่ะ   แล้วเราก็นำรหัส   Pin  เพื่อเข้าไปจองวันสัมภาษณ์ในเวปสถานทูตอเมริกาใช่มั๊ยค่ะ  

4.  จ่ายค่าวีซ่า   ตรงนี้เราจ่ายที่ไปรษณีย์ใช่มั๊ยค่ะ

ไม่ทราบว่าตามที่เราเข้าใจถูกต้องหรือไม่ค่ะ  รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : very_berry
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 53 20:06:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com