Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอรบกวนอีกครั้งเรื่อง softbank ค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดี ตัวเองมี โทรศัพท์ Prepaid ของ Softbank ที่ซื้อไว้เมื่อกลางปี และยังกลับไปใช้ได้เรื่อยๆค่ะ ตอนซื้อคนขายบอกว่า เก็บไว้ใช้ได้สองปี แต่บางคนบอกปีเดียว ตอนนี้กำลังงง อยู่เหมือนกันค่ะ ว่ามันจะใช้ได้ถึงเมื่อไหร่ - -"  

มีคำถามอยากจะรบกวนทุกท่าน ค่ะ พอดีเวลาเติมเงินแล้ว กดจาก เบอร์ softbank โดยตรงโทรกลับไทยรู้สึกว่าเงินมันหมดเร็วมากเลยค่ะ   ... มันพอจะมีเบอร์ ต่อ ( อย่างเช่น 009. 008 เหมือนโทรจากที่เมืองไทยไปเมืองนอกอะคะ )
หรือว่า บัตรโทรศัพอะไรมั้ยอะคะ ที่ทำให้เราโทรจากมือถือ กลับไทยได้ใน ราคาถูกลงอะคะ  
แล้วก้ เชคยอดไม่เป็นด้วยค่ะ มันเป็นภาษาญี่ปุ่นหมดเลย - -" รู้แต่ว่า เติมไปแปปนึงก้หมดแล้วอะคะ

ถามเพื่อนที่อยู่ญี่ปุ่น เค้าก้ไม่รุ้เรื่องอะไรเลย - -" บอกว่า ก้ กด +66814xxxxxx เท่านั้น นอกจากนั้นไม่รุ้เลย

รบกวนด้วยนะคะ ^^"

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 53 01:20:39

จากคุณ : BLboo
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 53 01:18:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com