Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Banff Spring Hotel ติดต่อทีมงาน

ดิฉันเพิ่งได้เข้าไปเหยียบเมื่อต้นปีที่ผ่านมานี้เองค่ะ เวลาไป Banff ก็ได้แต่เฉียดไปเฉียดมา แต่ไม่ได้เข้าพักที่นี่นะคะ เดินเข้าไปเดินดูความอลังการเฉยๆค่ะ เพราะบ้านดิฉันอยู่ห่างจาก Banff แค่ 1.5 ชั่วโมงเอง

ถ้าจะค้างที่ Banff ก็เฉพาะตอนที่เพื่อนดิฉันชวนไปพักด้วย หรือเวลามี Yoga Retreat เท่านั้นแหละบางครั้งก็ในฐานะแขก(เสียตังค์) และแขกรับเชิญ(ไม่เสียตังค์) ฮ่าๆ

Banff เป็นเมืองเล็กใน Banff National Park ตั้งอยู่ในเขตเทือกเขาร็อกกี้ค่ะ มีที่เที่ยวหลายแบบและเที่ยวได้ตลอดปี หน้าร้อนก็ไป hiking  หรือนั่ง Gondola ไปชมวิวบนยอดเขา Sulphur Mountain หน้าหนาวก็ไป สกีที่ Norquay หรือ Sunshine ค่ะ

วันนั้นคนเยอะจัง สงสัยเพราะอากาศไม่หนาวมาก ปลายเดือนกุมภา (แถวนี้หิมะตกไปถึง May นะคะ วันไหนอุณภูมิสูงกว่า 0c คนจะรีบออกมากันใหญ่) จอดรถไว้ข้างถนนค่ะ

------------------------------------
ตอนที่ดิฉันไป  Homestead นั่นไม่ได้ถ่ายรูปมาเยอะค่ะ มีรูปด้านในโรงแรมมาสองรูปเอง เสียดายไม่ได้ถ่ายมา ตอนนั้นดิฉันถ่ายรูปตึกอะไรไม่เป็น ไม่มีเลนส์ wide angle

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 53 00:34:44

จากคุณ : yinnerella
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 00:21:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com