Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำในการเลือกมหาวิทยาลัยหน่อยค่ะ ถ้า profile ประมาณนี้พอมีลุ้นที่ไหนบ้าง ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังตัดสินใจยื่นใบสมัครอยู่ค่ะ  ปริญญาโท Financial Engineer/ Mathematical Finance
แต่ไม่แน่ใจว่าควรจะยื่นมหาวิทยาลัย rank ประมาณไหน
รบกวนช่วยดู profile แล้วขอคำแนะนำด้วยนะคะ

TOEFL - 103
GRE - verbal 490 (น้อยไปหน่อย) + quan 800 + writing ยังไม่รู้ค่ะ
GPA: ปริญญาตรีวิศวะคอม  3.49
         ปริญญาโท MSF        3.9
ประสบการณ์ทำงาน 2 ปีกว่าๆ  ด้านคอม  ไม่เคยทำงานเกี่ยวกับ finance เลย

ไม่แน่ใจว่าถ้าจะยื่นมหาลัยในอเมริกา rank ประมาณ 30-50
หรือไม่ก็พวก Warwick, Manchester, Imperial ของอังกฤษ  (ใช้ Toefl)​ จะพอมีลุ้นมั้ยคะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าควรยื่นมหาลัยอะไรดี    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 00:29:02

จากคุณ : mueslix
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 00:19:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com