Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามคุณ Genf และผู้รู้ เกี่ยวกับ Visas work permit.. to.. ILR ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้สนใจที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคะ...

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนนี้เป็น work permit (wp)visas มาได้ 4 ปีกว่าแล้วค่ะ และกำลังยื่นขอ ILR (leave to remain) ที่ home office แต่อยากจะปรึกษาเกี่ยวกับเอกสาร และการย้ายนายจ้างค่ะ .....

1. เคยเปลี่ยนนายจ้ามา 2 ครี้ง จะต้องมีเอกสาร prove หรือไม่คะ หรือต้องมีใบ P45 ไปแสดงด้วยหรือไม่คะ
2. P60 ควรจะต้องมีไปยื่นด้วยหรือไม่คะ ถ้าต้องใช้ ใช้เพียงปีสุดท้ายของนายจ้างคนปัจจุบันได้หรือไม่คะ
3. ข้อตกลงในเอกสาร wp รายได้ต่อปี 18,000 pound per year แต่นายจ้างจ่ายจริง เดือนละ 1,337 pound per month (16,044) จะมีปัญหาหรือไม่คะ ซึ่งรายได้ตรงนี้หน้าจะเกี่ยวกับ P60
4. ถ้าปัญหาแบบนี้ ควรให้ solicitor ไปยื่นดี หรือว่าไปยื่นด้วยตัวเองดี
5. ปัญหาข้อ 1-3 ควรจะต้องแำก้ไขอย่างไรคะ เพราะจะต้องไปยื่นวันที่ 8 Dec นี้แล้ว

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : retailink
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 18:47:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com