Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

{เวลา6เดือน}กับการสอบTOEFLและขอทุนเรียนโท ติดต่อทีมงาน

วางแผนไว้ว่าเมื่อจบมหาลัยประมาณเดือนมีนาคม แล้วจะตั้งใจเรียนภาษาเพื่อไปสอบ TOEFL ให้ได้ แล้วขอทุนไปเรียนต่อโททางด้านการโรงแรม ณ จุดนี้ ภาษายังไม่เก่งพี่ๆเพื่อนๆคิดว่า ในเวลา 6 เดือน ถ้าเราตั้งใจ จะมีสิทธิทำได้ตามแผนนี้มั้ยคะ ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยค่ะ

1. วิธีการเตรียมตัวสอบ TOEFL
2. สถาบันสอน TOEFL ที่น่าสนใจ
3. แหล่งขอทุนการศึกษา
4. ถ้าเราสอบ TOEFL แต่มีทุนที่อังกฤษ เราสามารถเอาไปยื่นแทน IELTS ได้มั้ยคะ
5. เตรียมตัว 6 เดือน คงพร้อมสอบเดือนกันยายน จะทันขอทุนเพื่อไปเรียนต่อปี2555 ได้มั้ยคะ

หาข้อมูลได้ว่าราคาสอบ TOEFL คือ 6000 และ IELTS คือ 5500 เลยเครียดเลย เพราะถ้าสอบคะแนนไม่ถึง ก็ต้องเสียเงินสอบใหม่อีก อ้วกแน่เลยค่ะ55 เลยจะพยายามสอบให้ได้ภายในครั้งเดียว ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^/\^

จากคุณ : ปังบัน
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 53 16:46:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com