Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!! หนาวๆแบบนี้ มาเล่นจับฉลากกันดีไม๊คะคุณแม่บ้าน (กฏ กติกา และเฮฮาบ้าบอตามประสาสาวๆ) !!!{แตกประเด็นจาก H10043342} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะคุณแม่บ้านคนงามทั้งหลาย ตอนนี้เราได้เพื่อนมาร่วมจับฉลากกันกว่าสามสิบท่านแล้วนะคะ บรรยากาศคึกคักทีเดียว

ก่อนอื่นเปิ้ลขอแจ้งวัตถุปนะสงค์ของการจับฉลากร่วมสนุกกันครั้งนี้ พร้อมทั้งแจ้งกฏกติกาการเล่นอย่างละเอียดเป็นรายการต่อไปนะคะ

วัตถุประสงค์หลักของการเล่นจับฉลากในครั้งนี้เพื่อ

1. เป็นการกระชับมิตรภาพระหว่างแม่บ้านต่างแดน บางท่านอาจจะเป็นที่คุ้นเคยกันดี บางท่านอาจจะเคยเห็นกันแว่บๆแต่ไม่มีโอกาสได้พูดคุยกันมากนัก

ตอนนี้ถือเป็นโอกาสอันดีที่คุณทั้งหลายจะได้มีโอกาสพูดคุยและทำความรู้จักกันมากขึ้น  เชื่อว่าหลายๆท่านอาจจะเคยมีประสบการณ์ไม่ดีจากคนไทยในต่างแดนมาบ้างจนถึงกับกลัวไม่กล้ายุ่งสุงสิงกับคนไทยอื่นๆอีก เปิ้ลก็เคยเจอค่ะ

แต่ ค่ะ แต่ เปิ้ลเชื่อว่า มิตรภาพเป็นสิ่งสวยงาม ดังนั้นอย่ากลัวไปเลยค่ะ เรามาทำความรู้จักกันมากขึ้น ใครคลิ๊คกับคนไหนเป็นพิเศษเพราะมีความสนใจอะไรที่คล้ายๆกันก็สามารถไปสานต่อมิตรภาพให้เจริญงอกงามต่อไปได้นะคะ

2 เพื่อเป็นการต่อยอดแนวความคิดของคุณ พี่แนน กุศโลบายจากความจริง เรื่อง Rethink Reduce Reuse Recycle  ค่ะ

ของที่จะนำมาจับฉลากนั้นไม่จำเป็นต้องไปหาซื้อมาใหม่ให้เปลืองสตางค์ พี่ๆน้องๆที่มีของอยู่เยอะแยะแต่ไม่ได้ใช้ หรือ เก็บแล้วลืมไปเลยแต่คิดว่าของสิ่งนี้จะเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นได้ ก็สามารถนำมาร่วมจับฉลากได้นะคะ

การเล่นจับฉลากครั้งนี้ไม่เน้นที่มูลค่าของสิ่งของแต่เน้นมูลค่าทางใจค่ะคือ จริงใจ นึกถึง คิดว่าของชิ้นนี้สามารถเป็นประโยชน์แก่ผู้รับได้ แค่นี้ผู้ส่งก็อิ่มใจแล้วนะคะ

แต่ถ้าท่านใดที่อยากซื้อของใหม่เพราะไม่ค่อยมีของสะสมก็ไม่ว่ากันค่ะ เน้นคุณค่าทางใจแบบผู้ให้คิดถึงผู้รับและผู้รับระลึกถึงผู้ให้ ค่ะ

จากคุณ : หมูหนาว
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 53 01:26:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com