Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาสาช่วยดู statement of purpose ให้ครับ สำหรับคนที่สมัครทาง Biological science ไม่คิดเงินครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

พอดีเห็นว่าช่วงนี้เป็นช่วงที่คนกำลังสมัครมหาวิทยาลัยมากมาย ก็มีน้องบางคนส่งมาให้ช่วยแนะนำให้เหมือนกัน เลยมาโพสท์เพิ่มเผื่อว่า จะมีใครอยากให้ช่วยดูบ้าง ขอเป็นน้องที่จะสมัครทางด้าน biological science แล้วกันนะครับ เพราะน่าจะถนัดมากกว่า ผมยินดีช่วยอ่านและแนะนำว่า ตรงไหนควรตัดออก ตรงไหนที่เราควรใส่เพิ่มเข้าไป แต่ผมจะไม่เขียนแก้ให้นะครับ เพราะใช้เวลามากเกินไป และก็ขออนุญาตว่าจะไม่ส่ง SOP ของผมเองให้ดูด้วย

PS ผมไม่ได้คิดว่าตัวเองเป็น Guru ในการเขียน SOP นะครับ แล้วก็ไม่ได้มาโพสท์เพื่อหาผลประโยชน์อะไร แต่คิดว่าอาจจะพอทำประโยชน์ให้คนอื่นได้บ้าง ผมคิดว่าไม่น่าจะมีคนสมัครทางนี้มาก น่าจะพอช่วยดูได้บ้าง แต่ถ้ามีคนมาขอให้ดูเกินกำลัง ก็ขออนุญาตช่วยเท่าที่ช่วยได้ละกันครับ เพราะผมเองก็ไม่ค่อยมีเวลาจริงๆ

ธวิน (ผู้แต่ง The Ultimate Guide of GRE Exam for Thai Students)

จากคุณ : TAWIN
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 53 17:03:46 A:208.66.130.51 X: TicketID:297778

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com