Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องวีซ่าถาวร ในกรณีสมรส ติดต่อทีมงาน

เรื่องวีซ่าถาวร ในกรณีสมรส คืออยากทราบว่าการที่จะได้วีซ่าถาวร
เอยู [เอจู] จะต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างอะค่ะ อย่างเช่นต้องแต่งและ
อยูญี่ปุ่นให้ครบ5ปีถึงทำเรื่องขอได้ หรือห้ามกลับเมืองไทยบ่อยกี่ครั้ง
ต่อปี อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ได้ทำเรื่องยื่นขอทุกปีที่ไปต่อวีซ่า แต่ไม่
ผ่านอ่ะค่ะ เราอยู่ญี่ปุ่นได้3ปี หรือต้องรอให้ครบ5ปีหรือเปล่าค่ะ เกี่ยว
กับต้องมีลูกหรือเปล่าค่ะ คือเราไม่มีลูกอ่ะค่ะ ไงรบกวน กูรู หรือผู้ที่
แต่งงานแล้วได้วีซ่าถาวรแล้ว เมตตาให้ความกระจ่างด้วยจะเป็นพระคุณ
อย่างสูงค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : jimmi1972
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 53 21:04:25 A:219.164.41.79 X: TicketID:273033

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com