Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลอดที่เยอรมัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ แม่บ้านต่างแดนทุกท่าน
วันนี้อยากจะทราบประสบการณ์ คุณแม่ที่คลอดลูกที่เยอรมันค่ะ  
เกี่ยวกับประสบการณ์ โรงพยาบาล การดูแลเอาใจใส่ของหมอพยาบาล การทำคลอด หลังคลอดนะค่ะ
คือเราทั้งตื่นเต้นทั้งกังวลน่ะค่ะ เรากลับมาเมืองไทยตอนอายุครรภ์ 15 W ตอนนี้22 W  ค่ะ(ท้องแรกจากการทำอิ๊กซี่ค่ะ) จะกลับเยอรมันวันที่ 22 นี้  ตอนแรกยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะคลอดที่ไทยหรือเยอรมันดี แต่ตอนนี้ชั่งน้ำหนักด้วยเหตุผลหลายๆอย่างจึงตัดสินใจว่าจะกลับไปคลอดที่เยอรมันค่ะ

กรุณาขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : สะแหลนจ้ะ
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 54 00:27:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com