Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครเคยไป Internship USA แต่เรียนจบไม่ตรงตามสาขาที่เค้ากำหนดบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

อย่างที่รู้ ๆ กันครับว่าส่วนใหญ่แล้วคนที่จบด้าน Hotel Management จะเข้าคุณสมบัติมากว่า
แต่ผมจบ English major & Spanish minor มาครับ และตอนนี้ก็ได้งานเป็น Front Desk ที่นึงซึ่งผมเคยไปมาแล้ว 2 ปีติดกัน (2009 -2010) ตอนไป Work & Travel
ปีนี้เลยจะไป Internship เป็นครั้งที่ 3 ที่นั่นครับ (เคยไปมา 2 ครั้ง จึงทำให้ติดต่อกับนายจ้างเก่าได้ง่ายครับ)

ผมกลับจากที่นั่น (W&T) เมื่อกลางเดือน ก.ค. 2010 ณ ตอนนี้ยังไม่ได้ทำงาน
อยู่บ้านเฉย ๆ คือจริง ๆ ก็หาอยู่ แต่ยังไม่มีที่ไหนติดต่อมา ดังนั้นจึงเป็นเวลาประมาณ 6 เดือนแล้วที่ว่างงาน
ตอนไปสัมภาษณ์วีซ่ากงสุลต้องถามผมแน่ว่า คุณจบไม่ตรงตามสาขาที่โครงการนี้กำหนด ทำไมคุณถึงคิดว่าจะไปได้ ซึ่งผมก็ได้เตรียมคำตอบไว้แล้ว
แต่หนักใจเรื่องที่ผมยังว่างงานอยู่ตอนนี้ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรหรือไม่

คำถามครับ

1. ผมควรเตรียมตัวสัมภาษณ์อย่างไรจึงจะฟังดูมีเหตุผลที่สุด
2. การไป Internship 1 ปี ควรซื้อตั๋วเครื่องบินอย่างไรดี

รบกวนถ้ามีใครเคยไปโครงการนี้และเรียนจบไม่ตรงตามสาขาที่เค้ากำหนด
ช่วยมาแชร์ประสบการณ์หน่อยจะดีมากเลยครับ

จากคุณ : Death Of Heretic Angels
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 54 02:03:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com