Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนเกาหลี จู่ๆมีตำรวจบุกมาจับ ทั้งๆที่มาเที่ยว ตำรวจบอกว่า ไม่มีwork permit พร้อมขอเงินหนึ่งแสน... ติดต่อทีมงาน

เราต้องทำยังไงดีคะ หมู่นี้ปัญหารอบด้านจริงๆ (=_=')

ก่อนอื่นขอแจ้งรายละเอียดก่อน คือ เพื่อนของเรา เขาถูกจับที่โบสถ์คะ

ทั้ง2คนเป็นคนเกาหลี ซึ่งกำลังกินข้าว-ล้างจานอยู่

จู่ๆ ก็มีผู้หญิงเกาหลี กับ ตำรวจไทยเข้ามาในโบสถ์คะ

เข้ามาจับเลย บอกว่า ไม่มีwork permit ต้องถูกปรับคะ ไม่งั้นจะแจ้งความ

คนนึงมาเที่ยวเมืองไทยเฉยๆคะ มีpassportเรียบร้อย

ส่วนอีกคนอยู่ไทยมาสักพัก เป็นอาสาสอนเด็กในโบสถ์ ไม่ได้เงินคะ แล้ว มีpassport แต่ไม่มีworkpermitจริงๆคะ

ตำรวจบอกว่า ให้จ่ายเงิน "หนึ่งแสนบาท" ต่อคน ไม่งั้นจะติดคุกคะ

มีใครเคยเจอเหตุการ์แบบนี้บ้างคะ ตำรวจไม่ฟังอะไรเลย

ปกติแล้ว ถ้าผิดจริง ถูกปรับเท่าไร่คะ แล้วต้องติดคุกไหม?

ทั้ง2คนเป็นคนดีด้วย อยู่ในโบสถ์ ซึ่งแบบ...เศร้าอ่ะคะ

มันเป็นศาสนาของเขา เหมือนเราอยู่ในวัดอ่ะคะ

ใครมีความรู้ ช่วยทีนะคะ (T^T)

จากคุณ : sheeporange
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 54 09:10:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com