Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ปรึกษาปัญหาต่อ โท กฎหมาย ที่ UK" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ทุกท่านที่หลงเข้ามาในหน้านี้ไม่ว่าโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม ^^"

ปัญหาของผมมีอยู่ว่า ผมกำลังจะจบตรีกฎหมายในไทยด้วยเกรดประมาณ2.5 เเละไอเอลราวๆ 6.5-7.0(ยังไม่ได้สอบ) จะไปต่อโทอังกฤษมีมหาวิทยาลัยไหนเเนะนำบ้างครับ

ตอนเเรกผมสโค้ปตัวเองอยู่ในลอนดอน เพราะมีเพื่อนอยู่หันหลายคนจะได้เเชที่พักกันอยู่ถูกๆ ก็ได้ตัวเลือกมาดังนี้
Greenwich - International and Commercial Law, LLM
Westminster - LLM in Coperate Finance Law
Brunel - LLM General
City - LLM in International Commercial Law
**ในกรณีของซิตี้ ไม่รู้เขาจะรับผมรึเปล่า เเต่จะลองยื่นไปดู

จากตัวเลือกของผมเนี่่ย พี่ๆว่าเอาอันไหนดีครับ ข้อดีข้อเสียต่างๆ เเนะนำได้ตามสะดวกครับผม
หรือจะเปิดตัวเลือกใหม่ให้ผมก็ได้ครับ เป็นเมืองอื่นที่ไม่ใช่ลอนดอนก็ได้ครับ ละเเวกใกล้เคียงหรืออะไรยังไงได้หมดเลยครับ

ตอนนี้โหวงเหวงมากๆ ไม่รู้ไปอันไหนดีเพราะเกรดเเย่ ที่บ้านบ่นทุกวัน ว่าจะเอายังไงกับชีวิต = =

**เท่าที่ผมอ่านๆมาจากบอร์ด llm-guide.com ประเด็นหลักเลยคือ เวลาเรียน กม. เนี่ย เข้าใจว่าต้องเรียนกับมหาวิทยาลัยที่มีชื่อในระดับนึง

พี่ๆพอจะเเนะนำพวก "มีชื่อเสียงในระดับนึง**" ที่จะรับผมเข้าเรียนได้บ้างไหมครับ เพราะตอนนี้ผมหาไม่ได้เลยจริงๆ จะเข้าผ่าน Pre-master ก็ได้ครับ เเต่ไม่เอาอันที่เรียนทั้งปีนะ ขอเรียนภายในเดือน4-5ที่จะถึงเเล้วคอสจบภายในเดือนกันยายน ให้เข้าเรียนคอสmasterทันภายในปีนี้เลย

ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : panivilla
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 54 17:26:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com