Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำจากคุณแม่ที่คลอดลูกที่ตปท. จะขอสัญชาติไทยให้ลูกยังงัยดีคะ ติดต่อทีมงาน

คือว่าตอนนี้เพิ่งท้องอ่อนๆค่ะ ไม่เคยคลอดที่ต่างประเทศ ตอนนี้อยู่ตปท.คงไม่กลับไปคลอดไทยค่ะ แต่อยากให้ลูกได้สัญชาติไทยด้วยน่ะค่ะ ใครที่เคยมีประสบการณ์หรือทราบว่าจะทำยังงัยช่วยบอกด้วยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ อ้อลืมบอกค่ะ พ่อเด็กเป็นฝรั่งค่ะจดทะเบียนกันที่ตปท. แต่ไม่ได้จดทะเบียนสมรสที่ไทยค่ะ พอจะมีทางมั้ยคะ

จากคุณ : โอ๊กคุซัง
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 54 14:34:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com