Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเกี่ยวกับเรื่องเรียนภาษาที่ New York (Queens College) ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ กำลังหาที่เรียนภาษาใน New York อยู่ค่ะ วางแผนเอาไว้ว่าจะเรียนประมาณ 8 - 9 เดือนค่ะ
เท่าที่หาข้อมูลมาและคิดว่างบประมาณลงตัวตอนนี้ ก็มี

1. Queens College
2. Hunter College*
3. Borough of Manhattan Community College*
4. Laguardia Community College*

ซึ่ง 3 โรงเรียนหลังเห็นในห้องนี้ว่ากันว่าสอนดี แต่ว่าทางโรงเรียนนี้ไม่ได้จัดหาที่พักให้
พอดีเราไปเรียนเองและยังไม่มีคนรู้จักที่นั่นค่ะเลยยังไม่กล้าหาที่อยู่เองในช่วงแรกน่ะค่ะ

จึงคิดว่าอาจจะจะลงเรียน  Queens College เพราะทางโรงเรียนมีหอพักให้

แต่ว่าค่าเรียนและค่าหอพักรวมกันแล้วราคาไม่สูงเหมือนโรงเรียนอื่นๆ
คือค่าเรียน+ที่พัก รวมกันอยู่ที่ $ 21,248 ค่ะ

.....เลยอยากทราบว่าที่ Queens College เขาสอนดีรึเปล่า
(ข้อมูลจากพันทิปเมื่อปี 47 บอกว่าสอนดี แต่เห็นมันหลายปีแล้วเลยอยากอัพเดทสักหน่อยค่ะ)

.....แล้วหอพักที่นี่เป็นอย่างไรบ้างคะ พยายามหารูปภาพใน web ของโรงเรียนก็ไม่ค่อยเห็นเลย T_T

ท่านใดพอทราบข้อมูล แม้ว่าไม่ได้เรียนอยู่ ก็แวะมาแนะนำได้นะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ -/\-

จากคุณ : hahaiiba
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 10:13:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com