Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++เที่ยวเมืองไทยให้ทั่วซะก่อน ทริปยุ่งๆ 2 ติดต่อทีมงาน

ขอยกยอดมาตอบคำถามที่นี่นะค่ะ

+คุณลิตเติ้ลเกิร์ลค่ะ ช่วงที่ดิฉันกำลังไปอากาศดีมากๆ ตอนเย็นๆกะเช้าๆนี่อยู่ที่ประมาณ 20 องศา ไม่เกินค่ะ ส่วนกลางวันก็ซิวๆ 31-32 องศา ค่ะ ไม่มีมากกว่านี้
สองสาวชอบมากๆ เพราะอากาศไม่ร้อนจนเกินไปค่ะ
คาดว่าเดือนมีนาอากาศยังน่าจะดีอยู่นะค่ะ พี่สาวบอกอากาศก็ยังเย็นๆอยู่เหมือนกัน

++คุณติ๋วค่ะ ก็นี่ไงค่ะ ไม่ได้เตรียมการณ์ล่วงหน้าว่าจะไปลาวกัน อยู่ๆก็เก็บเสื้อผ้าใส่กระเป๋าเดินทางกันไปเลย 555+ คราวหน้ารู้เลยว่าไปข้ามฟากเรือที่ อ.ศรีเชียงใหม่ดีกว่า และเช่ารถเอาเองสะดวกกว่ากันเห็นๆ

++ใช่ค่ะคุณOverseas โชคดีดิฉันเว้าอีสานอยู่แล้ว เลยสบายไปหน่อย แต่สำเนียงดิฉันจะเพี้ยนค่ะ ส่วนรูปที่สองนั้นคือหลอดดูดน้ำค่ะ

++คุณLilla Mamma ค่ะ พอเจ้าหน้าที่บอกให้เอาเจ้าของรถมาเซ็นเอกสารด้วยเท่านั้นแหละ อยากจะขับรถกลับฝั่งลาวแล้วขนทุกคนกลับเมืองไทยให้หมดเลย ไม่เที่ยวแล้วเว้ย (แต่เจ้าหน้าที่ลาวน่ารักมากๆค่ะ ให้ความช่วยเหลืออย่างดี เลยยังอยากจะเที่ยวอยู่

++คุณโค้งหักศอกค่ะ บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนไปเที่ยวไหนนานๆไม่ได้ สามีจะลงแดงเรื่องงานซะก่อน แต่ตอนนี้มีลูกน้องดูงานให้เลยดีขึ้น แต่ก็ยังไปไหนนานๆไม่ได้อยู่ดี

ปล. สำหรับฝรั่งที่บ้านที่อยากจะไปเที่ยวลาว แนะนำให้ไปเที่ยวก่อนกลับประเทศนะค่ะ
เพราะว่า ตม. เค้าจะปั้มระยะเวลาที่เราอยู่เมืองไทยให้แค่ 15 วันเท่านั้น ไม่มีเกิน

ว่าแล้วก็ไปเที่ยวกันต่อ

วันต่อมาก็เดินทางไปลำปางละ ทนอยู่บ้านนอกไม่ไหว หาอาหารการกินลำบาก (พูดยังกะอดอยากซะงั้น) เพราะว่าทริปนี้กะไปกินให้อ้วนเท่านั้นค่ะ
ไม่คิดจะทำอย่างอื่น คิดว่าไปถึงลำปางจะตระเวณกินๆๆๆๆๆ ให้ทั่วทุกร้านที่ชอบ

แต่ไหนๆก็ขับรถไปเรื่อยๆ ก็ขอแวะหน่อยละกัน เด็กๆนอนกันอยู่หลังรถ
ขอขับเรื่อยๆให้เค้านอนกันให้พอหน่อย
ปกติจะแวะกินอาหารที่ ร้านพริกแกง ที่อ.วังทอง จ.พิษณุโลก จนซี้กับคนที่นั่น
แต่อยากให้สาวๆนอนนานๆก็เลยขับรถไปเรื่อย

จะไปแวะสุโขทัยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าที่ไหน? 555+

จนขับรถถึงแยกสุโขทัยก็ตัดสินใจไปเที่ยวศรีสัชนาลัยกัน
เพราะว่าพ่อบอกว่ามันสวยและเล็ก เดิบแป็บๆก็หมดละ

แวะกินอาหารเที่ยงตอนบ่าย 3 โมง กว่าจะกินข้าวเสร็จก็ 15 นาที 4 โมงเย็นอุทยานปิด 5 โมง มีเวลาเดิน 1 ชม. จบข่าว

โล้งงงงงงงงงงงโล่ง แทบจะไม่มีคนเลยค่ะ
สามารถขับรถเข้าไปข้างใน แผนที่มีให้นักท่องเที่ยวขับรถตระเวณเที่ยวได้อย่างสบายใจ เจ้าหน้าที่บอกว่าอุทยานปิด 5 โมงจริงๆ แต่จะออกมาตอนไหนก็ได้
แต่ หาทางออกเองละกัน
เพราะแค่ประตูมันจะล๊อกไว้เปิดไม่ได้เท่านั้นเอง 555+

จากคุณ : bear hunt
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 54 04:03:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com